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Dondoo muhimu za msimu wa mvua za Masika; Machi — Mei, 2025

Taarifa hii inatoa uchambuzi wa mwenendo wa mifumo ya hali ya hewa na mwelekeo
wa mvua za Masika kwa maeneo yanayopata misimu miwili ya mvua kwa mwakal
(kanda ya Ziwa Victoria, nyanda za juu kaskazini mashariki, pwani ya kaskazini pamojal
na maeneo Yyaliyopo kaskazini mwa mkoa wa Kigoma) katika Kkipindi cha miezi yal
Machi hadi Mei, 2025. Ushauri na tahadhari umetolewa kwa wadau wa sekta
mbalimbali wanaotumia taarifa za hali ya hewa katika utekelezaji wa majukumu yao
kama vile kilimo na usalama wa chakula, mifugo na uvuvi, maliasili, wanyamapori na|
utalii, nishati na maji, usafirishaji (nchi kavu, kwenye maji na angani), mamlaka za miji,
afya, sekta binafsi pamoja na menejimenti za maafa. Muhtasari wa mwelekeo wa mvua
hizo na athari zake ni kama ifuatavyo:

a) Mwelekeo wa mvua za Masika kwa maeneo yanayopata misimu miwili ya mvua kwa
mwaka:

i. Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo ya pwani ya kaskazini
(kaskazini mwa mkoa wa Morogoro, mkoa wa Pwani (ikijjumuisha visiwa vya Mafia), Dar es
Salaam, Tanga pamoja na visiwa vya Unguja ha Pemba), kaskazini mwa mkoa wa Kigoma
na ukanda wa Ziwa Victoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga na magharibi mwa
mikoa ya Simiyu na Mara). Aidha, Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya nyanda za juu kaskazini mashariki pamoja na mashariki mwa mikoa ya
Mara na Simiyu.

ii. Mvua za Masika zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi , 2025 katika
maeneo ya kanda ya Ziwa Victoria na pwani ya kaskazini; na katika wiki ya pili na ya tatu ya
mwezi Machi, 2025 katika maeneo ya nyanda za juu kaskazini mashariki.

ii. Ongezeko la mvua linatarajiwa mwezi Aprili, 2025.

b) Athari zinazotarajiwa:

i. Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko vinaweza kujitokeza na kuathiri ukuaji
wa mazao hususan katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Juu ya
Wastani.

ii. Kina cha maji katika mito na mabwawa kinatarajiwa kuongezeka hivyo kuongeza hatari ya
mafuriko hususan katika maeneo yanayoathiriwa na mafuriko.
ii. Magonjwa ya mlipuko yanaweza kujitokeza kutokana na uchafuzi wa maji.
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1. MWENENDO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 HADI APRILI, 2025) NA
MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2025

1.1 Mwenendo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025)

Mvua za Msimu ambazo utabiri wake ulitolewa mwezi Oktoba, 2024 zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani katika maeneo ya mikoa ya Kigoma, Tabora, Katavi, Rukwa,
Songwe, Singida na Dodoma; kaskazini na mashariki mwa mkoa wa Lindi, na kaskazini mwa
mikoa ya Mbeya na Iringa. Aidha, mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika
mikoa ya Njombe, Ruvuma, Mtwara, maeneo ya kusini na magharibi mwa mkoa wa Lindi, kusini
mwa mikoa ya Mbeya, Iringa na Morogoro.

Mvua hizi zilianza mapema wiki ya nne ya Oktoba na wiki ya kwanza ya Novemba, 2024 katika
maeneo mengi ya Magharibi mwa nchi kama ilivyotabiriwa. Hata hivyo, mvua zilianza kwa
kuchelewa katika maeneo machache ya ukanda wa kusini katika wiki ya kwanza ya mwezi
Disemba, 2024. Aidha, ongezeko la mvua lilijitokeza zaidi mwezi Disemba ukilinganisha na
Novemba, 2024 katika maeneo mengi. Katika kipindi kilichosalia cha msimu (Februari hadi Aprili,
2025) mvua zinatarajiwa kuendelea kama ilivyotabiriwa mwezi Oktoba, 2024.

1.2 Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi hadi Mei), 2025

Msimu wa mvua za Masika ni mahususi kwa maeneo ya nyanda za juu kaskazini mashariki
(Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro), pwani ya kaskazini (kaskazini mwa mkoa wa
Morogoro, mkoa wa Pwani (ikijumuisha visiwa vya Mafia), Dar es Salaam, Tanga pamoja na
visiwa vya Unguja na Pemba), ukanda wa Ziwa Victoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza,
Shinyanga, Simiyu na Mara) pamoja na kaskazini mwa Mkoa wa Kigoma.

Kutokana na mifumo ya hali ya hewa inayotarajiwa katika kipindi cha Masika (kama
inavyoelezwa katika kipengele Na. 2 cha taarifa hii), mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani
zinatarajiwa katika maeneo mengi ya nyanda za juu kaskazini mashariki pamoja na mashariki
mwa Mikoa ya Mara na Simiyu. Aidha, mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo ya pwani ya kaskazini, kaskazini mwa Mkoa wa Kigoma na ukanda wa Ziwa
Victoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga na magharibi mwa mikoa ya Simiyu na
Mara) katika kipindi cha Msimu wa Masika, 2025. Ongezeko la mvua linatarajiwa mwezi Aprili,
2025. Maelezo ya kina juu ya mwelekeo wa mvua za msimu ni kama ifuatavyo:
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Kanda ya Ziwa Victoria: (Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Simiyu na Mara)
pamoja na kaskazini mwa mkoa wa Kigoma (wilaya za Kakonko na Kibondo):

Mvua za Masika zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Chini ya Wastani katika maeneo mengi ya
ukanda wa Ziwa Victoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga na magharibi mwa
Mikoa ya Simiyu na Mara) pamoja na kaskazini mwa Mkoa wa Kigoma. Katika maeneo ya
mashariki mwa Mikoa ya Mara na Simiyu mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Juu ya
Wastani. Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi na kuisha wiki
ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

. Ukanda wa Pwani ya Kaskazini: (kaskazini mwa Mkoa wa Morogoro, Pwani (ikijumuisha

kisiwa cha Mafia), Dar es Salaam, Tanga pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba):

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya ukanda wa pwani
ya kaskazini. Mvua hizo zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi na
kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2025.

Nyanda za Juu Kaskazini Mashariki: (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro):

Mvua katika maeneo haya zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Juu ya Wastani na zinatarajiwa
kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi na kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kielelezo

Viwango vya mvua (mm)
100 - 200
201 - 300
301 - 400

B 401 - 500

B 501 - 600

I 601 - 800

I 801 - 1000

Kielelezo

Wastani hadi Juu ya Wastani

Wastani hadi Chini ya Wastani
[ Utabiri ulitolewa tarehe 31 Oktoba, 2024
B Maji

[ Maeneo yanayopata msimu mmoja wa mvua
. Maiji

Kielelezo 2: Kushoto: Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi —Mei), 2025 na Kulia: Wastani wa
muda mrefu (miaka 30) wa mvua za Masika (1991-2020).
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Angalizo 1: Izingatiwe kuwa matukio ya hali mbaya ya hewa ikiwemo vipindi vya mvua kubwa
yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya
Wastani.

Angalizo 2: Mwelekeo wa mvua uliotolewa hapa umezingatia zaidi kipindi cha mvua za Masika
(miezi mitatu) na hali ya mvua katika maeneo makubwa. Hivyo, viashiria vinavyochangia
mwenendo wa mifumo ya mvua na mabadiliko ya muda mfupi vitazingatiwa katika utabiri wa kila
siku na utabiri wa kila mwezi. Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia taarifa za utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi na tahadhari kama zinavyotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa
Tanzania (TMA).

2. MIFUMO YA HALI YA HEWA

Joto la bahari la juu kidogo ya wastani linatarajiwa katika eneo la mashariki mwa Bahari ya Hindi
ikilinganishwa na upande wa magharibi mwa Bahari ya Hindi (Pwani ya Afrika Mashariki). Hali
hii inatarajiwa kupunguza kasi ya msukumo wa unyevunyevu kutoka Bahari ya Hindi kuelekea
maeneo ya ukanda wa pwani ya nchi. Eneo la Tropiki ya Kati ya Bahari ya Pasifiki, linatarajiwa
joto la Bahari la chini kidogo ya wastani. Vilevile, joto la bahari la wastani linatarajiwa katika
eneo la pwani ya kusini mashariki mwa Bahari ya Atlantiki (Pwani ya Angola). Hali hii kwa
pamoja inatarajiwa kudhoofisha mifumo inayosababisha mvua katika msimu huu.

Kwa upande mwingine, upepo katika Ziwa Victoria unatarajiwa kuvuma kutoka magharibi. Hali
hii inatarajiwa kuimarisha kidogo mifumo inayosababisha mvua katika maeneo yaliyopo upande
wa mashariki mwa Ziwa Victoria na nyanda za juu kaskazini mashariki.

3. ATHARI NA USHAURI

Athari za kisekta na ushauri uliotolewa hapa chini umeandaliwa na Mamlaka ya Hali ya Hewa
Tanzania kwa kushirikiana na wataalam wa sekta husika katika mkutano wa wadau wa hali ya
hewa uliofanyika tarehe 20 Januari, 2025, na pia mkutano na Wanahabari uliofanyika tarehe 22
Januari 2025. Wadau wa sekta mbalimbali za kiuchumi na kijamii wanashauriwa kupanga na
kutekeleza shughuli zao kwa kuzingatia taarifa mahususi za hali ya hewa zinazotolewa na TMA.

a) Kilimo na Usalama wa Chakula

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko vinaweza kujitokeza na kuathiri ukuaji
wa mazao katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani.
Vilevile, wadudu wabharibifu na magonjwa ya mimea yanayoendana na hali ya ongezeko la
unyevu kama vile ukungu yanatarajiwa kuongezeka na kuathiri mazao kama ndizi, mahindi,
mpunga, mihogo na maharage. Hata hivyo hali ya upungufu wa unyevu inaweza kujitokeza
hasa katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani. Hali hii
inaweza kupelekea athari katika ukuaji wa mazao ya kilimo.
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Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, kupalilia na kutumia pembejeo
husika kwa kuzingatia hali ya unyevu katika udongo, kutumia mbinu bora na teknolojia za
kuzuia maji kutuama shambani, kuhifadhi maji shambani, kuzuia mmomonyoko na upotevu
wa rutuba kutokana na kutuwamisha maji kwa muda mrefu au mafuriko. Aidha, inashauriwa
kuimarisha miundombinu ya kilimo na kudhibiti kwa wakati magonjwa ya mimea na wadudu
wabharibifu ili kupunguza madhara yanayoweza kujitokeza.

Wakulima wanashauriwa kutafuta taarifa sahihi kutoka kwa maafisa ugani kwa kuzingatia
utabiri wa msimu wa wilaya husika katika kuchagua mbegu na zao sahihi. Aidha, wakulima na
maafisa ugani wanashauriwa kuendelea kutumia utabiri wa siku na siku kumi ili kufuatilia kwa
ukaribu mwenendo wa utabiri wa msimu.

b) Mifugo na Uvuvi

Katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani, wafugaji na
wavuvi wanatarajiwa kunufaika na upatikanaji wa malisho, maji na chakula cha samaki. Hata
hivyo, milipuko ya magonjwa ya mifugo kama vile homa ya bonde la ufa, ugonjwa wa miguu na
midomo, na kuzaliana kwa wadudu wadhurifu kunaweza kujitokeza. Upungufu wa maji unaweza
kujitokeza katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani na
hivyo unaweza kuathiri upatikanaji wa maji na malisho ya mifugo na kusababisha migogoro kati
ya wafugaji na watumiaji wengine wa ardhi.

Wafugaji wanashauriwa kuweka mipango mizuri ya matumizi na uhifadhi wa maji na vyakula vya
mifugo. Aidha, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kutumia taarifa za utabiri wa hali ya hewa na
kuzingatia ushauri unaotolewa na maofisa ugani ili kupunguza athari zinazoweza kujitokeza na
kuendelea kunufaika na hali ya hewa inayotarajiwa wakati wa msimu.

c) Utalii na Wanyamapori

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinazotarajiwa zinaweza kusababisha uhaba wa
malisho na maji kwa wanyamapori katika mbuga na mapori ya akiba na hivyo kusababisha
migogoro kati ya wanyamapori na jamii inayowazunguka. Hata hivyo, mvua nyingi zinaweza
kusababisha kutuama na kusambaa kwa maji na kusababisha kuhama kwa wanyamapori, hasa
katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani. Hali hii inaweza
kusababisha maambukizi ya magonjwa kutoka kwa wanyamapori kwenda kwa wanyama
wanaofugwa kutokana na wanyamapori kuingia katika maeneo ya jamii yanayozunguka hifadhi
na mapori ya akiba. Pia, hali hii inaweza kusababisha hatari kwa binadamu na wanyama
wanaofugwa kutokana na kushambuliwa na wanyama pori.

Mamlaka husika zinashauriwa kuboresha miundombinu mbalimbali katika mbuga na mapori ya
akiba na kujenga uelewa kwa jamii ili kuchukua hatua stahiki kutokana na athari zinazoweza
kujitokeza. Hivyo, jamii inashauriwa kutoa taarifa kwa mamlaka husika pindi wanyamapori
wanapoingia katika maeneo yao ya makazi.
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d) Usafiri na Usafirishaji

Kwa ujumla, Sekta ya Usafiri na Usafirishaji inatarajiwa kunufaika kutokana na mvua za
Wastani hadi Chini ya Wastani katika msimu huu wa Masika. Kwa upande mwingine, maeneo
yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani; matukio ya uharibifu wa
miundombinu ya Barabara na reli sambamba na kuongezeka kwa ajali za usafiri wa nchi kavu
yanaweza kujitokeza. Aidha, matukio ya kuchelewa, kuahirishwa kwa safari za ndege na
kwenye maji pamoja na kuongezeka kwa gharama za uendeshaji katika Sekta ya Usafiri wa
Anga na kwenye maji zianaweza kujitokeza.

Wadau wa sekta hii wanashauriwa kuchukua hatua stahiki katika utekelezaji wa ujenzi wa
miundombinu mbalimbali pamoja na ukaguzi wa mara kwa mara wa miundombinu ya usafiri
na usafirishaji ili kupunguza madhara yanayoweza kujitokeza.

e) Nishati, Maji na Madini

Kupungua kwa kina cha maji katika mito, mabwawa na hifadhi ya maji ardhini kunatarajiwa
kujitokeza hususan katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya
Wastani. Ongezeko la vina vya maji katika mabwawa na mito linatarajiwa kujitokeza hususan
katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani na hivyo
kupelekea kuongezeka kwa matukio ya mafuriko hususan katika maeneo yanayoathiriwa zaidi
na mafuriko.

Upungufu wa maji unaweza kupelekea ongezeko la gharama za kutibu maji kwa ajili ya
matumizi ya majumbani. Matumizi endelevu ya rasilimali maji yanasisitizwa hususan katika
shughuli za umwagiliaji, uzalishaji wa umeme wa maji, shughuli za madini, matumizi ya
viwandani na majumbani. Aidha, jamii na Mamlaka za Nishati na Maji zinashauriwa kuchukua
hatua stahiki ili kuepuka athari zinazoweza kuathiri miundombinu ya maji na nishati.

f)  Mamlaka za Miji na Wilaya

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinazotarajiwa katika baadhi ya maeneo zinaweza
kupelekea upungufu wa upatikanaji wa maji kwa matumizi ya majumbani, kilimo na ufugaji.
Hivyo, Mamlaka za miji na wilaya zinashauriwa kuchukua hatua madhubuti ikivemo kuimarisha
na kuboresha mifumo ya usambazaji maji safi ili kuhakikisha upatikanaji wa kutosha wa maji
katika kaya na sekta nyingine. Vilevile, Mamlaka zinashauriwa kuimarisha mifumo ya usimamizi
wa maji taka ili kuepuka athari za kiafya zinazohusiana na upungufu wa maiji.

Pia, Mamlaka husika zinashauriwa kutoa elimu ya uelewa kwa timu mbalimbali za usimamizi
katika halmashauri kuhusu hali ya hewa inayotarajiwa katika msimu huu. Hii ni pamoja na
kuhamasisha uundwaji wa mipango na bajeti mahususi za kisekta ili kujiandaa na kupunguza
athari zinazoweza kujitokeza. Aidha, vipindi vifupi vya mvua kubwa vinatarajiwa kujitokeza
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katika msimu huu hivyo Mamlaka husika zinashauriwa kuhakikisha barabara zinapitika wakati
wote kwa kuboresha mifumo ya mifereji ya maji sambamba na kufanya matengenezo ya mara
kwa mara.

g) Sektaya Afya

Uharibifu wa miundombinu ya maji unaoweza kusababishwa na maji ya mvua kutuama na
kutiririka katika makazi ya watu unaweza kusababisha uchafuzi wa maji na hivyo kusababisha
kutokea kwa magonjwa ya mlipuko yanayohusiana na maji machafu na wadudu wadhurifu.

Mamlaka za Afya na jamii zinashauriwa kuchukua hatua stahiki ili kupunguza athari hasi za
kiafya zinazotarajiwa kwa kuharibu mazalia ya mbu, kutibu maji kabla ya kuyatumia, kunywa
maji safi na salama pamoja na kuhakikisha uwepo wa dawa na vifaa tiba vya kutosha katika
vituo vya Afya. Katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani,
jamii inaweza kulazimika kutumia maji yasiyo safi na salama hivyo hatua stahiki za kiafya
zinashauriwa kuzingatiwa ili kupunguza athari zinazoweza kujitokeza.

h) Sekta Binafsi

Shughuli za kilimobiashara na uzalishaji viwandani zinaweza kuathirika kutokana na upungufu
wa malighafi za kilimo unaotokana na upungufu wa mvua hususan kwenye maeneo
yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani. Hali hii, inaweza kusababisha
ongezeko la gharama za upatikanaji wa malighafi na uendeshaji. Aidha, upungufu wa mvua
unaweza kuathiri ubora wa bidhaa mfano miti ya nguzo, mbao, nyama na asali.

Wadau wa Sekta Binafsi wanashauriwa kushirikiana na wataalamu mbalimbali ikivemo
wataalam wa hali ya hewa ili kukabiliana na athari zinazoweza kujitokeza. Taasisi za Benki na
Bima zinashauriwa kuandaa na kutoa huduma mahususi kwa wadau ili kujenga ustahimilivu
katika biashara.

i)  Menejimenti ya Maafa

Vipindi vya mvua kubwa vinatarajiwa kujitokeza katika msimu na kusababisha mafuriko na
maporomoko ya ardhi na kupelekea uharibifu wa miundombinu, mazingira, mlipuko wa
magonjwa pamoja ha upotevu wa mali na maisha. Hivyo, mamlaka husika katika Idara ya
Menejimenti ya Maafa kwa kushirikiana na wadau mbalimbali nchini inashauriwa kuendelea
kuratibu utekelezaji wa mipango itakayosaidia kupunguza madhara yanayoweza kujitokeza.
Wasimamizi wa shughuli za mazingira wanashauriwa kuzingatia taarifa hii ipasavyo. Aidha,
sekta, mamlaka husika na Kamati za Usimamizi wa Maafa katika ngazi za Mikoa, Wilaya, Kata
itakayohamasisha katika kujiandaa, kuzuia au kupunguza na kukabiliana na maafa pamoja na
kuhamasisha uhifadhi wa chakula.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
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j)  Vyombo vya Habari

Waandishi wa Habari wanashauriwa kufuatilia na kupata taarifa sahihi za utabiri wa Hali ya hewa
na tahadhari zinazotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA) ili kutoa taarifa kwa
wakati kwa lengo la kuelimisha umma kuhusu athari zinazoweza kujitokeza. Wanahabari
wanashauriwa kutafuta na kutumia ushauri wa kisekta kutoka kwa wataalam wa sekta husika ili
kuandaa na kusambaza makala na ripoti za kisekta kwa lugha rahisi kwa lengo la kuhabarisha
na kuelimisha umma kuhusu matumizi sahihi ya utabiri wa hali ya hewa katika kukabiliana na
athari zinazotarajiwa.

Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania inawashauri watumiaji wa taarifa za hali ya hewa ikiwa ni
pamoja na wakulima, wafugaji, Mamlaka za Wanyamapori, Mamlaka za Maji na Afya waendelee
kutafuta, kupata na kuzingatia ushauri wa wataalamu katika sekta husika.

Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania itaendelea kufuatilia mwenendo wa mifumo ya hali ya
hewa na kutoa mirejesho ya mwelekeo wa mvua nchini kadri inavyohitajika. Aidha, wadau
wanashauriwa kuwasiliana na Mamlaka ili kupata taarifa mahsusi za utabiri wa msimu ili
kukidhi mahitaji maalum katika sekta zao.

Imetolewa: Tarehe 23 Januari, 2025.
Na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania:

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
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